Babban ci gaban da masana'antar kiwon dabbobi da kiwon kaji ke yi ya haifar da tarin najasa, wanda ba wai kawai ya shafi rayuwar yau da kullun na mazauna kewaye ba, har ma yana haifar da munanan matsalolin gurbatar muhalli.Matsalar yadda za a yi da najasar dabbobi da kaji na bukatar a gaggauta magance su.Dabbobi da kaji da kansu suna da ingancin kwayoyin halitta Danyen taki ya ƙunshi babban adadin fiber, wanda ke ba da isasshen abinci mai gina jiki don rayuwar ƙwayoyin cuta kuma yana da tasirin inganta tsarin ƙasa.Duk da haka, samar da taki daga taki dole ne a sha iska mai iska, wanda zai iya cire warin dabbobi da takin kaji kuma ya mai da shi takin da ba shi da kwanciyar hankali a hankali ya zama taki.
Alade taki tari fermentation tsari.Bayan m-ruwa rabuwa na alade taki a cikin gidan alade, da taki saura, busassun taki mai tsabta da kuma kwayan iri suna gauraye.Gabaɗaya, abin da ke cikin ragowar taki bayan rabuwa ta hanyar mai raba ruwa mai ƙarfi shine 50% zuwa 60%, sa'an nan kuma a saka kayan da aka gauraye a cikin buhunan saƙa.A cikin greenhouse, ana fitar da shi a kan fakitin fakitin nau'in greenhouse-type stacking fermentation room.Ana amfani da daftarin da aka jawo don cire danshi a cikin greenhouse.Ta hanyar daidaita yanayin zafi da zafi, ana haɓaka samuwar takin gargajiya.Gabaɗaya, ana samar da takin zamani na farko a cikin kwanaki 25.
Amfanin jujjuyawar takin mai nau'in takin shine cewa yana da isasshen ƙarfin juyi yayin aiki kuma yana iya jujjuya tari sosai don gujewa fermentation na anaerobic wanda ke haifar da jujjuyawar tari.A lokaci guda, yana da kyawawan ayyuka masu dumama da rufi a cikin bitar fermentation.Rashin hasara Kudin saka hannun jari yana da yawa kuma kulawar injin yana da wahala.
Fa'idodin tari fermentation sun haɗa da ƙananan saka hannun jari, ƙananan farashin aiki da ingancin takin zamani.An fi amfani dashi don samar da takin gargajiya na kanana da matsakaita na kasuwanci da kuma kula da taki mara lahani a gonakin alade.Amma rashin amfani shine yana ɗaukar sarari da yawa kuma yana da tsadar aiki.
Ma'aunin injin jujjuya trough:
1. Na'urar watsa wutar lantarki na na'ura mai jujjuyawar na'ura ta ƙunshi motar motsa jiki, ragewa, sprocket, wurin zama, babban shaft, da dai sauransu Yana da mahimmancin na'urar da ke ba da wutar lantarki don juyawa.
2. Na'urar tafiya ta ƙunshi motar tafiya, kayan watsawa, tashar watsawa, sprocket mai tafiya, da dai sauransu.
3. Na'urar ɗagawa ta ƙunshi ɗamarar ɗagawa, haɗaɗɗiya, madaidaicin watsawa, wurin zama, da sauransu.
4. Na'ura mai jujjuya nau'in trough - ƙananan na'ura mai juyawa: Wannan na'urar ta ƙunshi sprockets, makamai masu goyan baya, juya ganguna, da dai sauransu.
5. Motar canja wuri ta ƙunshi motar tafiya, kayan aikin watsawa, igiya mai watsawa, dabaran tafiya, da sauransu. Yana ba da mai ɗaukar lokaci na ɗan lokaci don mai juyawa tari don canza ramummuka.
Muhimmancin tarkacen tuwo ya fito ne daga rawar da yake takawa wajen samar da takin:
1. Ayyukan motsa jiki a cikin kwandishan kayan aiki.A cikin samar da taki, dole ne a ƙara wasu kayan taimako don daidaita ma'aunin carbon-nitrogen, pH, abun cikin danshi, da dai sauransu na albarkatun ƙasa.Babban kayan albarkatun ƙasa da kayan taimako daban-daban waɗanda ke da ɗanɗano kima tare a daidai gwargwado ana iya haɗa su daidai da na'urar juyawa don cimma manufar sanyaya.
2. Daidaita yawan zafin jiki na tarin albarkatun kasa.A lokacin aikin na'ura mai juyi, ana tuntuɓar pellet ɗin albarkatun ƙasa gabaɗaya kuma suna gauraye da iska, kuma ana iya ƙunsar babban adadin iska mai kyau a cikin tari, wanda ke taimaka wa ƙwayoyin cuta na aerobic don haifar da zafin fermentation da ƙara yawan zafin jiki. ;lokacin da zafin jiki ya yi girma, ƙari da iska mai kyau zai iya sanyaya yawan zafin jiki.An kafa yanayin musanya matsakaicin zafin jiki-matsakaicin zafin jiki-matsakaici-matsakaicin zafin jiki, kuma ƙwayoyin cuta iri-iri masu fa'ida suna girma kuma suna haifuwa cikin sauri cikin kewayon zafin da suke daidaitawa.
3. Haɓaka ɓacin rai na tarin albarkatun ƙasa.Tsarin jujjuyawar tari na iya sarrafa kayan cikin ƙananan ƙullun, yin ɗanɗano da ɗimbin tari na albarkatun ƙasa mai laushi da na roba, suna samar da porosity mai dacewa.
4. Daidaita abun ciki na danshi na tarin albarkatun kasa.Matsakaicin danshi mai dacewa don fermentation na albarkatun kasa yana kusa da 55%, kuma abun ciki na danshi na gamaccen takin gargajiya yana ƙasa da 20%.A lokacin fermentation, biochemical halayen zai haifar da sabon ruwa, da kuma amfani da albarkatun kasa da microorganisms kuma zai sa ruwa ya rasa mai dako da kuma zama free.Don haka, ruwa yana raguwa cikin lokaci yayin aikin samar da taki.Bugu da ƙari ga ƙawancen da zafin zafi ya haifar, juyawar albarkatun ƙasa ta na'ura mai juyayi zai haifar da zubar da tururi mai karfi.
5. Gane buƙatun musamman na tsarin takin.Kamar murkushe albarkatun ƙasa, ba da ɗanyen abu wani nau'i daban-daban ko fahimtar ƙaura mai yawa na albarkatun ƙasa, da sauransu.
Don haka, ana amfani da tsarin jujjuya na'ura mai nau'in trough da tsarin fermentation tsari don juya takin alade a cikin gonakin alade zuwa taska don samar da takin gargajiya, kuma ana iya samun wasu fa'idodi.Duk da haka, dole ne a yi la'akari da ainihin halin da ake ciki a ainihin amfani.Idan akwai wasu Dangane da dalilai kamar farashin takin gargajiya, farashin aiki, ƙuntatawar rukunin yanar gizo, da sauransu, zaɓi mafita wanda ya dace da bukatun ku.A cikin maganin rashin lahani na dabbobi da taki na kaji a gonakin alade, ana amfani da nau'ikan takin gargajiya ko gadaje fermentation don mayar da taki ta zama taska.Fakitin fermentation ya dace kawai don ƙananan gonakin alade.A cikin kula da gurbataccen yanayi, tare da karuwar farashin aiki da haɓaka injiniyoyi, jujjuyawar tudun ruwa yana da damar da za ta maye gurbin tsarin fermentation da cimma ingantacciyar inganci, inganci da ƙarancin aiki don samar da takin gargajiya.
Lokacin aikawa: Satumba-14-2023